Trang chủ chính | VIPMart | VIPSoft | VIPMeteo
  Xin chào: Quý khách hàng!
  Giỏ hàng có: 0 loại sản phẩm.
  Tổng số tiền: 0 VNĐ
  Xem giỏ mua hàng
  Đăng ký nhận tin khuyến mãi
Đăng nhập
   
 
 
Giới thiệu chungGiới thiệu chung

GIỚI THIỆU SIÊU THỊ THỰC PHẨM VIPMART

1. Giới thiệu chung:

- Sản phẩm của VIPMart là dịch vụ “ĐI CHỢ - SƠ CHẾ VÀ CHẾ BIẾN CÁC MÓN ĂN GIA ĐÌNH”. Chúng tôi sẽ cố gắng đáp ứng những yêu cầu quan trọng nhất của khách hàng là:

o An toàn vệ sinh thực phẩm: Toàn bộ thực phẩm nguyên liệu được lấy từ các nhà cung cấp lớn và có uy tín trên thị trường. Hiện tại các loại rau củ quả, thịt heo, thịt bò, hải sản được lấy từ 5 siêu thị lớn là Coopmart, Maximark, Aeon-Citimark, Metro và BigC. Thịt gà công nghiệp và gà thả vườn được lấy từ công ty Vissan, CP, Sagrifood và Phạm Tôn. Trứng lấy từ công ty ba Huân, CP, … Cá nước ngọt và các chủng loại thủy sản khác được lựa chọn kỹ từ các nhà cung cấp có uy tín trên thị trường. 

 

o Minh bạch: Mỗi món ăn sẽ được liệt kê chính xác các thực phẩm nguyên liệu và định lượng của từng loại. Điều này giúp khách hàng quan tâm hơn đến sản phẩm, biết được về định lượng và giá có phù hợp không. Ví dụ món khúc giữa cá chép nấu măng chua sẽ được liệt kê chi tiết như sau.

 

 

o Tiện: Khách hàng có thể đặt hàng thông qua website, điện thoại và email. Sau khi đặt hàng vẫn có thể chỉnh sửa đơn đặt hàng. Các sản phẩm được giao tận nhà của khách hàng vào thời gian phù hợp. Thanh toán có thể sử dụng 1 trong 3 phương thức là trả tiền khi nhận hàng, trả tiền online thông qua các nhà cung cấp dịch vụ trả tiền online và chuyển khoản qua ngân hàng.

o Lợi: Chi phí cho dịch vụ này với 3 bữa ăn sáng, trưa và chiều cho 1 gia đình 4 người khoảng 30.000 – 50.000 VNĐ. Đối với những người có thu nhập khoảng từ 40.000 - 50.000 VNĐ/ 1 giờ (khoảng 7.000.000/ 1 tháng trở lên) sử dụng dịch vụ này rất lợi. Vì trong 1 tiếng với một người bình thường không thể vừa đi chợ, sau đó sơ chế cả 3 bữa ăn trưa, chiều và sáng hôm sau của gia đình. Các món ăn sẽ được những đầu bếp có nhiều kinh nghiệm trực tiếp lên thực đơn và tẩm ướp.

2. Chi phí sơ chế:

- Cách tính chi phí sơ chế: Trong 1 ngày trung bình 1 gia đình 4 – 5 người sẽ sử dụng hết khoảng 1 kg thịt, cá và khoảng 1 kg rau. Trên cơ sở đó và tùy vào việc sơ chế dễ hay khó giá thành của 1 kg thịt và cá sẽ được cộng thêm khoảng 10.000 – 25.000 đ. Giá thành của 1 kg rau sơ chế sẽ cộng thêm khoảng 4.000 – 5.000 đ.

- Ví dụ: Sơ chế cá chép. Giá cá chép là 70.000 đ/ 1 kg. Con cá chép 1 kg, sau khi làm sạch sẽ còn 0.80 kg. Từ đó ta có:

* Giá cá chép nguyên con làm sạch sẽ là: 70.000 : 0.80 = 87.500 đ/ 1 kg

* Giá cá chép nguyên con sau khi sơ chế sẽ là: 87.500 đ + 12.500 = 100.000 đ/ 1 kg

* Cá chép cắt khúc sẽ được 0.50 kg là khúc giữa và 0.30 kg là đầu và đuôi.

* Giá đầu đuôi cá chép là: 70.000 đ/ 1 kg

* Giá khúc giữa cá chép là: 118.000 đ/ 1 kg

- Để sơ chế món cá chép nấu măng chua sẽ cần phải chuẩn bị 8 loại thực phẩm nguyên liệu như ví dụ ở trên. Thời gian để chuẩn bị những thực phẩm nguyên liệu này là khá nhiều. Nhưng sau khi đã sơ chế như vậy thì chỉ cần khoảng 10 phút là đã nấu xong món cá chép nấu măng chua với đầy đủ gia vị hợp lý nhất.

3. Tỷ lệ hao hụt:

- Cách tính tỷ lệ hao hụt: Thịt heo, bò, gà gần như không có hao hụt. Tỷ lệ hao hụt của cá khoảng từ 15 – 20% tùy loại. Tỷ lệ hao hụt của rau khoàng từ 10 – 50% tùy loại. Ví dụ tỷ lệ hao hụt cao như rau ngót, rau dền, bông cải, …